Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Oppo neo5 nhanh hết pin

Oppo neo5 nhanh hết pin

Chào m.n mình đang dùng oppo neo5 được 5 tháng đợt mới mua pin cũng ổn nhưng giờ nạp 100% pin để một lúc k xài k bật 3g hay wifi mà vẫn sụt từ 3-7% tầm 15p.mình sạc pin không cố định,thích là sạc,ngoài ra mình còn hay chơi game.cho hỏi nguyên nhân và cách khắc phục?

Trích dẫn Gửi bởi anh1290c
    Chào m.n mình đang dùng oppo neo5 được 5 tháng đợt mới mua pin cũng ổn nhưng giờ nạp 100% pin để một lúc k xài k bật 3g hay wifi mà vẫn sụt từ 3-7% tầm 15p.mình sạc pin không cố định,thích là sạc,ngoài ra mình còn hay chơi game.cho hỏi nguyên nhân và cách khắc phục?
    Chào bạn,

Xin bạn ghi nhận thông tin sau: Mỗi tác vụ thao tác trên máy đều chiếm 1 lượng pin nhất định . Tùy thuộc vào nhu cầu thói quen sử dụng của mỗi người khác nhau, lượng pin mỗi máy tiêu hao sẽ khác nhau.
    - Máy bạn từ khi sạc đầy - sử dụng đến lúc cần cắm sạc lại trung bình dùng được bao lâu?
    - Bạn chơi game nào? Online hay offline? Trong lúc chơi game thì pin hao hụt thế nào?

Bạn cho Mod xin thông tin cụ thể như sau:
    1. Phiên bản rom ( bấm cú pháp *#1234# để kiểm tra )
    2. Tình trạng lỗi ( thời gian sử dụng bao lâu - pin tiêu hao thế nào )
    3. Nhà mạng nào (Mobifone, Vinaphone, Viettel, ...)
    4. Độ sáng màn hình bao nhiêu % ?
    5. Tín hiệu kết nối : H, E...
    6. Khi dùng bình thường bật cả 2 chế độ mạng Wifi /3G luôn hay khi nào dùng mạng nào thi mới bật lên
    7. Ứng dụng bên thứ 3
    8. Cách sử dụng như thế nào ( miêu tả từng thao tác ) : Mỗi ứng dụng bạn thường tương tác bao lâu? Vui lòng mô tả giúp Mod nhé.

=> Hướng xử lý máy hao pin : http://www.**************/forum/faq/huong-x-ly-may-hao-pin.97/

1. Rom: 1201-A_11_160715
    2. Tình trạng lỗi: sạc đầy pin để một lúc kiểm tra thấy hao mất 3-7% pin
    3. Nhà mạng: Viettel
    4. Độ sáng màn hình bao nhiêu % ? 30%
    5. Tín hiệu kết nối : H
    6. Khi dùng bình thường bật cả 2 chế độ mạng Wifi /3G luôn hay khi nào dùng mạng nào thi mới bật lên: khi nào dùng mới bật
    7. Ứng dụng bên thứ 3: game online
    8. Cách sử dụng như thế nào ( miêu tả từng thao tác ) : chơi game online liên tục 2h pin còn 20%

Trích dẫn Gửi bởi anh1290c
    1. Rom: 1201-A_11_160715
    2. Tình trạng lỗi: sạc đầy pin để một lúc kiểm tra thấy hao mất 3-7% pin
    3. Nhà mạng: Viettel
    4. Độ sáng màn hình bao nhiêu % ? 30%
    5. Tín hiệu kết nối : H
    6. Khi dùng bình thường bật cả 2 chế độ mạng Wifi /3G luôn hay khi nào dùng mạng nào thi mới bật lên: khi nào dùng mới bật
    7. Ứng dụng bên thứ 3: game online
    8. Cách sử dụng như thế nào ( miêu tả từng thao tác ) : chơi game online liên tục 2h pin còn 20%
    Chào bạn, để 1 lúc hao từ 3 - 7%pin, bạn cho Mod hỏi thời gian 1 lúc mà bạn nói là trong khoảng bao lâu vậy bạn? Bạn chơi game online với 3G hay với Wifi vậy ? Là game gì? Ngoài game online, bạn có xài các ứng dụng Facebook, Messenger, Zalo không? Trong lúc bạn chơi, các ứng dụng đó vẫn hoạt động ( có thông báo) chứ?

- Nếu bạn chơi game online liên tục với 3G trong suốt thời gian đó đã chiếm rất nhiều tài nguyên của máy như: sóng 3G (3G ở VN đặc biệt hao pin ) - màn hình sáng liên tục, CPU và GPU hoạt động liên tục với tần suất cao, ... dẫn đến tình trạng pin như vậy. Không biết với bản rom trước đó, tình trạng pin có khá hơn không?