Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    Trích dẫn Gửi bởi thichvocvach
    muốn cài recovery gốc thế nào hả bạn , máy neo 5 mình chạy cwm os
    Nè bạn http://www.**************/forum/t/recovery-goc-oppo-neo-5-8gb-va-16gb.16833/ có hướng dẫn. Có sẵn ko thèm đọc :|

muốn cài recovery gốc thế nào hả bạn , máy neo 5 mình chạy cwm os
    ban lay cwm o dau con vao dc cwm ko
    ma may chua root ban flash cwm kieu j
    ma neu da root tu phien ban truoc ban up ota the nao.
    phien ban rom cua ban jo la bao nhieu

Trích dẫn Gửi bởi calucu
    ROM này có thể root đc nhưng hơi khó root một tý. phải thử nhiều lần. nhiều lần ma vẫn ko đc thì xóa data hoặc khôi phục cài đạt gôc rồi thử lại. trươc khi root tôt nhât không log tài khoản google. dùng kingroot nhé.
    tks bác , mà up rom này có bị lỗi treo logo không ạ , bữa up rom của bác nào đăng lên 4rum bị treo logo , cwm cũng không được phải đi BH

Trích dẫn Gửi bởi calucu
    ban lay cwm o dau con vao dc cwm ko
    ma may chua root ban flash cwm kieu j
    ma neu da root tu phien ban truoc ban up ota the nao.
    phien ban rom cua ban jo la bao nhieu
    cwm thì gốc như thường ạ, phiên bản rom hiện tại của mình là 160616 cho hỏi có nên up rom pb 160127 được không ạ , mình sợ lỗi treo logo lắm ( phải đem đi bảo hành chắc khoảng 2 tháng quá

Trích dẫn Gửi bởi hehe9xcool
    Nè bạn http://www.**************/forum/t/recovery-goc-oppo-neo-5-8gb-va-16gb.16833/ có hướng dẫn. Có sẵn ko thèm đọc :|
    cái này phải root mới cài CWM đc ( mà muốn cài recovery gốc lại phải root

cwm thì gốc như thường ạ, phiên bản rom hiện tại của mình là 160616 cho hỏi có nên up rom pb 160127 được không ạ , mình sợ lỗi treo logo lắm ( phải đem đi bảo hành chắc khoảng 2 tháng quá
    up bình thường mình làm hoài.
    trừ khi máy bạn bị lối một số phần vùng như dev, sys, recovery, mbr ...
    có thể sinh lối, nếu máy còn chạy tốt thì 99% là ko lối j hết. nhớ wip data và cache. sau này đừng dùng từ cwm os, nên ghi là stock recovery người khác ko bị hiểu nhầm cwm = ClockworkMod Recovery

Trích dẫn Gửi bởi calucu
    up bình thường mình làm hoài.
    trừ khi máy bạn bị lối một số phần vùng như dev, sys, recovery, mbr ...
    có thể sinh lối, nếu máy còn chạy tốt thì 99% là ko lối j hết. nhớ wip data và cache. sau này đừng dùng từ cwm os, nên ghi là stock recovery người khác ko bị hiểu nhầm cwm = ClockworkMod Recovery
    làm sao để biết được lỗi phân vùng , mình còn nhiều điều học về bác nữa

làm sao để biết được lỗi phân vùng , mình còn nhiều điều học về bác nữa
    cái này rác rối lám thuong nhưng lối này phat sinh khi dump rom flash rom như mất imei, mbr sai, phần vung không thể mount, ko thể vào recovery, bootloop os, bootloop recovery, hay lỗi encryption ... Một vài phân vùng chỉ cho phép đọc cho dù có quyền root cung chua chắc làm gì được nó. vì thế nên nếu máy còn chạy dc tức là chưa có vấn đề gì cả.

mình đã root thành công và có super user, đến phần vọc mình doww cái xposed installer về mở lên thì cái phần framework thì bấm vào cài đặt cập nhật không được ? bạn giúp mình phần này được không
    5.1 mà rom Color hình như Xposed chưa hỗ trợ đâu bạn.

mình đã root thành công và có super user, đến phần vọc mình doww cái xposed installer về mở lên thì cái phần framework thì bấm vào cài đặt cập nhật không được ? bạn giúp mình phần này được không
    Để mình làm một chủ đề khác hướng dấn bạn chịu khó đợi vậy. Share cho bạn có tinh thần vọc.

[IMG]http://www.**************/forum/attachments/screenshot_2016-07-23-16-43-43-81-png.32582/[/IMG]

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối