Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

cần các cao tay hướng dẫn root neo 5

bây giờ mình không thể root Neo 5 bản 16g trên PC như lúc trước nũa , có root bao nhiêu cũng không được , AE có ai biết cách hạ Room xuống không ạ ?

Trích dẫn Gửi bởi thichvocvach
    bây giờ mình không thể root neo 5 bản 16g trên PC như lúc trước nũa , có root bao nhiêu cũng không được , AE có ai biết cách hạ Room xuống không ạ ?
    Ý you là hạ xuống Android thấp hơn hay về bản rom cũ hơn của con 16gb? Hình như đâu có bản nào của 16gb root được đâu?????

up lại rom zip qua recovery mode.

Trích dẫn Gửi bởi calucu
    up lại rom zip qua recovery mode.
    bác có link không , gửi hộ e cái , chứ e tìm mấy cái rom rồi up toàn treo logo hoài

bác có link không , gửi hộ e cái , chứ e tìm mấy cái rom rồi up toàn treo logo hoài
    http://www.**************/forum/t/tong-hop-cac-ban-rom-cho-oppo-neo-5-1201.20632/
    dowload version 1201EX-A_11_160127 đó
    hướng dấn nhanh nè:
    1. Tắt nguồn
    2. Nhấn giữ phím nguồn + giảm âm lượng cùng 1 lúc đợi xuất hiện dòng Recovery Mode.
    3. Chọn English
    4. Wipe data and cache - Wipe data and cache : Xóa hết dữ liệu trên Rom cũ.
    5. Install from SD/ Storage device. Nếu rom đang tải hay chép vào thẻ nhớ thì chọn tiếp From SD.
    6. Đợi quá trình up rom xong - Reboot.

chạy rom này xong không biết có root được không nữa
    ROM này có thể root đc nhưng hơi khó root một tý. phải thử nhiều lần. nhiều lần ma vẫn ko đc thì xóa data hoặc khôi phục cài đạt gôc rồi thử lại. trươc khi root tôt nhât không log tài khoản google. dùng kingroot nhé.

Trích dẫn Gửi bởi calucu
    http://www.**************/forum/t/tong-hop-cac-ban-rom-cho-oppo-neo-5-1201.20632/
    dowload version 1201EX-A_11_160127 đó
    hướng dấn nhanh nè:
    1. Tắt nguồn
    2. Nhấn giữ phím nguồn + giảm âm lượng cùng 1 lúc đợi xuất hiện dòng Recovery Mode.
    3. Chọn English
    4. Wipe data and cache - Wipe data and cache : Xóa hết dữ liệu trên Rom cũ.
    5. Install from SD/ Storage device. Nếu rom đang tải hay chép vào thẻ nhớ thì chọn tiếp From SD.
    6. Đợi quá trình up rom xong - Reboot.
    chạy rom này xong không biết có root được không nữa

tks bác , mà up rom này có bị lỗi treo logo không ạ , bữa up rom của bác nào đăng lên 4rum bị treo logo , cwm cũng không được phải đi BH
    đây là rom zip chuẩn của oppo. chỉ cần máy đang chay ok thi chỉ cần up lai rom này bằng recovery goc là dc. tuy nhiên tuy vào tình hinh máy của bạn mà có thẻ sinh ra lôi ko biết trước. tuyệt đối ko úp rom này bàng cwm vì rom này nó very ro.build.fingerprint

Trích dẫn Gửi bởi calucu
    đây là rom zip chuẩn của oppo. chỉ cần máy đang chay ok thi chỉ cần up lai rom này bằng recovery goc là dc. tuy nhiên tuy vào tình hinh máy của bạn mà có thẻ sinh ra lôi ko biết trước. tuyệt đối ko úp rom này bàng cwm vì rom này nó very ro.build.fingerprint
    muốn cài recovery gốc thế nào hả bạn , máy neo 5 mình chạy cwm os

tks bác , mà up rom này có bị lỗi treo logo không ạ , bữa up rom của bác nào đăng lên 4rum bị treo logo , cwm cũng không được phải đi BH
    Máy bạn là bản bao nhiêu gb? Mình up bình thường mà. Còn cài cwm bị thì hên xui

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối