nhiều chị em sở hữu nhu cầu đình chỉ thai ưu tiên lựa chọn cách thức phá thai bằng thuốc sở hữu mục đích giảm thiểu sự can thiệp của dao kéo, giảm thiểu các biến chứng như thủng tử cung, thương tổn ruột, dính buồng tử cung gây vô sinh – thảng hoặc muộn… Nhưng đa dạng chị em vẫn e ngại ko biết phá thai bằng thuốc có đau không? Để giúp chị em giải tỏa tâm lý trước khi đình chỉ thai, những thầy thuốc chuyên khoa của phòng khám đa khoa hoàn cầu sẽ trả lời cụ thể về vấn đề này trong bài viết sau. Mời độc giả theo dõi.

Theo những bác sĩ sản khoa của phòng khám đa khoa hoàn cầu, phá thai bằng thuốc là cách đình chỉ thai sử dụng thuốc (thành phần chủ yếu là mifepristone và misoprostol) để kích thích tử cung, tống thai ra ngoài.

phương pháp phá thai bằng thuốc được chỉ định phục vụ thai nhi dưới 7 tuần tuổi, sản phụ đủ điều kiện sức khỏe, không mắc bệnh phụ khoa, tim mạch, thận, gan, rối loàn đông máu…

Theo những thầy thuốc chuyên khoa của phòng khám đa khoa hoàn cầu: Để biết được phá thai bằng thuốc có đau không không, đầu tiên chị em cần hiểu rõ được quá trình phá thai bằng thuốc là như thế nào, tác dụng thuốc ra sao. trong khoảng chậm triển khai, thai phụ mới sở hữu thân xác định được trường hợp nào gây đau và trường hợp nào ko đau.

-Bước 1:

bác sĩ chỉ định sản phụ dùng viên thuốc trước nhất. Viên thuốc này mang tác dụng kích thích, tạo sự co bóp tử cung, khiến bong tróc túi thai ra khỏi niêm mạc tử cung.

Chị em sẽ nghỉ ngơi tại phòng khám khoảng 1h để thầy thuốc theo dõi (30 phút/lần), nếu không có gì khác lạ sẽ được về nhà ngay.

phá thai bằng thuốc có đau không? thông thường, chị em sẽ mang cảm giác khá đâu thắt ở bụng dưới như bị chuyển dạ, xuất huyết âm đạo rộng rãi hay ít tùy theo thể trạng và cơ địa của mỗi người.

☛ Bước 2:

Sau 48 tiếng, chị em quay lại phòng khám uống viên thứ 2 theo chỉ định của bác sĩ. Viên thuốc này với tác dụng đẩy phôi thai ra khỏi tử cung 1 bí quyết bỗng nhiên.

Mỗi 30 phút thầy thuốc sẽ rà soát tim mạch, huyết áp của thai phụ một lần. Sau 3 tiếng, thai phụ sở hữu thể về nhà ngơi nghỉ.

Triệu chứng thường gặp là chảy máu phổ quát, vón cục Đó là hiện tượng thai nhi đã được đẩy ra ngoài. không những thế, chị em còn cảm giác ớn lạnh, chóng mặt, mệt mỏi…

☛ Bước 3:

Sau 14 ngày, chị em nên đi tái khám để kiên cố phá thai thành công. nếu thầy thuốc siêu âm vẫn thấy tim thai đập thường nhật thì ứng dụng cách phá thai khác, tuyệt đối không được giữ lại.

Vậy, phá thai bằng thuốc có đau không? – những chuyên gia cho biết, sau khi uống viên thuốc thứ nhất thai phụ sẽ không đau, nhưng tới viên thứ hai chị em mới cảm giác đau bụng dưới và dĩ nhiên triệu chứng ra máu vón cục trong vài ngày. Hiện tượng này là tác dụng của thuốc khiến cho co thắt tử cung để đẩy thai ra ngoài, giống như sẩy thai tự nhiên.

✜ Lời khuyên của bác sĩ:

vì vậy, việc nghi vấn phá thai bằng thuốc có đau không còn phải tùy thuộc vào từng thời kỳ và tác dụng của thuốc như thế nào. mặc dầu, phá thai bằng thuốc an toàn, ít gây đau đớn hơn các cách ngoại ra khác, nhưng chị em cũng phải chú ý các biểu đạt phá thai bằng thuốc không thành công như: Ra máu âm đạo phổ biến, băng huyết ồ ạt, ko thấy ra máu cục, đau vùng bụng dưới dữ dội, đau cơ, chóng mặt, đau đầu, buồn nôn, hot sốt…liên tục trong rộng rãi giờ. Thai phụ cần gấp rút tới hạ tầng y tế uy tín, chất lượng để rà soát và ngăn chặn kịp thời.

Vừa rồi là các chia sẻ của những bác sĩ chuyên khoa về thắc mắc phá thai bằng thuốc có đau không. kỳ vọng chị em với được những thông báo hữu dụng, giúp giải tỏa áp lực trước lúc phá thai. nếu với bất kì nghi vấn về những vấn đề can dự, bạn với thể gọi vào số 028 3923 9999. những chuyên gia, bác sĩ sẽ tư vấn cụ thể và hoàn toàn miễn phí.

>>xem thêm: http://phongkhamphukhoahcm.over-blog...ioi-khong.html