Trang 2 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 198
    ad ơi, sao sim bankplus viettel ko mở được, hướng dẫn cách mở bankplus viettel mà ko root đi ad

Trích dẫn Gửi bởi vthuynhduy_1979
    ad ơi, sao sim bankplus viettel ko mở được, hướng dẫn cách mở bankplus viettel mà ko root đi ad
    bankplus thì nhấn *123# thẳng trên máy

mừng quá, thanks ad nhiều lắm! đang rất thích cái phiên bảng này! có thêm cái bankplus là coi như hoàn hảo!!!

vẫn chưa push app notification 1 vài ứng dụng quan trọng của bên thứ 3. hóng chính thức quá :3

bao giờ r831k có nhỉ?

bàn cảm ứng mất tiêu rồi threat ơi k tìm thấy

lỗi không kết nối đc camera @@

Mời các bạn trải nghiệm ColorOS 2.0.5i: Phiên bản ColorOS nhiều tính năng và ổn định nhất hiện tại

`

[img]http://www.**************/forum/attachments/color-os-update-oppo-find-7-jpg.20778/[/img]

coloros đã tung ra bản rom mới 2.0.5i được vài ngày nhưng mình muốn trải nghiệm vài ngày để có vài nhận xét trước khi các bạn cài vào máy. đây là bản rom coloros 2.0 dựa trên nền android 4.4.2 ( vẫn chưa lên được 4.4.4). theo mình đây là một nỗ lực rất lớn của team coloros khi sửa gần hết các lỗi từ bản 2.0.4i trước đó và thêm vào một số tính năng mới mà mình rất hài lòng. tuy nhiên về tổng quan thì hiệu năng hệ thống vẫn không bì kịp với rom nội địa , đặc biệt về camera.

đầu tiên các bạn có thể xem sơ qua những điểm chính trên coloros 2.0.5i qua đoạn video dưới đây:
    1. camera
    nói vê camera thì đây là sự cải tiến đáng khen ngợi nhất. chất lượng ảnh đã khác nhiều, kèm đó à sự bổ sung chế độ super macro cho khả năng chụp ảnh macro không cần lens.

chế độ after focus, chụp trước lấy nét sau đã bị loại bỏ vì không phù hợp với phần cứng của find 7

một điểm mình không thích ở bản cập nhật này đó là ảnh chụp ra contrast thấp hơn phiên bản trước nên mình luôn luôn phải hậu kỳ nếu muốn có ảnh đẹp

2. sửa lỗi cuộc gọi

nếu cac bạn dùng 2.0.4i, các bạn sẽ khó chịu với lỗi cuộc gọi. vì thế trong phiên bản này, vấn đề đã được sửa. ngoài ta chế độ chặn cuộc gọi (black list) cũng được cải thiện để hoạt động chính xác hơn

3. launcher:
    bạn có thể quản lý, kéo thả nhiều ứng dụng cùng lúc chứ không cần phải chuyển từng ứng dụng như trước

4. về ứng dụng âm nhạc:

không có gì mới ngoài việc bạn có thể kích hoạt chế độ maxxaudio tự động

5. các thay đổi khác

ngoài những đổi mới trên, mình chưa thấy sự thay đổi nào đáng chú ý. các lỗi vặt như ứng dụng facebook hay messenger tự động tắt cũng được khắc phục

đặc biệt là lần này oppo đã thêm vào tính năng auto clean để dọn các file rác, nhắm tối ưu dung lượng trống của bộ nhớ. để kích hoạt tính năng này, bạn sẽ vào settings -> general -> apps -> auto clean

tải về tại đây: **************

nếu các bạn phát hiện lỗi gì, các bạn có thể bình luận bên dưới để mình bổ sung cho các anh oppo sửa tiếp

mình thấy các bản beta nào cũng lỗi maxxaudio cả , mà chả khi nào nói đến nhỉ ( vấp đến nỗi phải khởi đồn lại )

các máy như find 5 mini chẳng được oppo hỗ trợ fw gì cả, oppo làm ăn vớ vẩn quá !