Kết quả 1 đến 4 của 4

Cho mình hỏi về sạc VOOC

mình đang dùng r7s có lúc cắm sạc thì nó hiện hình tròn chuyện động vooc và hiển thị % pin trên màn hình khóa, có lúc sạc thì nó chỉ hiện "đang sạc: ...%" trên màn hình khóa, cái này có phải bất thường không ạ

bạn có dùng sạc nhanh hok? phải dùng đúng cục sạc nhanh mới có biểu tượng vooc, hoặc có thể do bị dơ cái jack cắm @serviceclub3

Trích dẫn Gửi bởi phạmthùylinh
    mình đang dùng r7s có lúc cắm sạc thì nó hiện hình tròn chuyện động vooc và hiển thị % pin trên màn hình khóa, có lúc sạc thì nó chỉ hiện "đang sạc: ...%" trên màn hình khóa, cái này có phải bất thường không ạ
    chào bạn, nếu bạn đang sử dụng bộ sạc nhanh vooc chuẩn của hãng.

- với r7 serries ( r7 plus - r7s ) & f1 plus : biểu tượng sấm sét sẽ xuất hiện xuyên suốt từ lúc cắm sạc pin cho đến khi pin đầy ( hiện thông báo đã sạc ). và tương tự như trên dòng điện sạc tới mức khoảng 90% sẽ có sự thay đổi từ dòng điện sạc nhanh chuyển sang dòng điện sạc thường sạc cho đến khi máy đầy pin.

- hình tròn chuyện động vooc cũng tương tự như vậy ạ. đến khi máy hết mức sạc nhanh (tầm 90%) hoặc trường hợp ổ điện không ổn định dòng sẽ mất thông báo sạc nhanh nhé.

Trích dẫn Gửi bởi minhtri12
    bạn có dùng sạc nhanh hok? phải dùng đúng cục sạc nhanh mới có biểu tượng vooc, hoặc có thể do bị dơ cái jack cắm @serviceclub3
    hic, dùng sạc nhanh sạc theo máy khi mua ý, không dùng thì đâu có hỏi đâu